Ảnh - truyện vui 2012-11-26 22:25:31

Buồn buồn vọc chơi !!!!!

[size=x-large]Tâm trạng hôm nay tự nhiên nhớ về ngày đi học thế là lấy CAD vọc nó ra thế lày 3ahhyes3[/size]

[size=x-large]MẶT ĐỨNG TỔNG THỂ[/size]

[size=x-large]Đứa nào ko like thì xui từ năm nay đến hết năm sau [/size]3crisp3

[size=x-large]Đứa nào trù topic ế thì đứa đó chết yểu3crisp33crisp3[/size]

Không thể thực hiện tác vụ do chủ đề hiện đang ở trạng thái lưu trữ

Dạ em like =.=" … có phải là căn nhà mộng ước của anh ko tiểu đường, nhưng mà nhìn sến sến thế nào ấy :-? cơ mà cũng ổn 3ahhyes3

#4403042 1
@tieugia35 Củ lạc giòn tan, chú mày rảnh vcc

@nh0ks0n 

Thế chú muốn sao 

@tieugia35 ơ, bài này cũng lên top sao? hài thật3curse3

#4404555 1
@tieugia35 

@chobenh248 
ta ăn ở nhơn đức nên mới dc thế 

@tieugia35 nhơn cái đếu 3curse3 mày dìm hàng tùm lum, thông cống bừa bãi mà bảo nhơn3crisp3

@chobenh248 
Chú là thằng gato thứ 6 với anh rồi 

@tieugia35 đếu thèm nhá thằng tiểu đường3curse3

@chobenh248 

thế vậy đồng nghĩa là chú thừa nhận việc bài này lên TOP là do ta ăn ở nhơn đức đấy nhé. 

@tieugia35 có không đây?3bathing3 hôm qua mới treo đầu dê bán thịt chó đó kia mà, sao giờ nhơn đức nhanh vậy?3crisp3 chẳng thấy cái nhơn đức đó nằm ở đâu

@chobenh248 
Nếu chú phản đối tức là chú GATO với ta 

Ơ thèn cu em…chú mày cũng học ngành xây dựng à……………3aha3

3crisp3 giờ mới biết sao 3crisp3

@tieugia35…thế mày bái a làm sư phụ đc rồi đó cu…………. 

@Thegh0sTvn 

3adore3 SƯ PHUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUUỤU 3adore3

@tieugia35…đang học trường gì vậy cu….. 

@Thegh0sTvn mới TN trung cấp xây dựng TĐT và cũng mới liên thông ĐH TĐT lun 3crisp3

Định theo kiểu vừa học vừa làm 3crisp3

@tieugia35…chú mày học Tôn Đức Thắng cơ à…ghê nhẩy…giờ đi làm chưa…mà chém suốt ngày thế này thời gian đếu đâu mà đi làm……….

@Thegh0sTvn haiz đang chờ giấy báo học liên thông ĐH, em cũng mới thi xong nên ở nhà chơi cho đã vài ngày lại lên đường xin việc 3crisp3

@tieugia35…xin chia buồn với chú..tầm này bỏ ngay cái ý định xin việc đi…cty a nhà nước mà cả năm nay chết cứng luôn…đang tinh giảm nhân viên…mấy thèn bạn làm bên ngân hàng, bất động sản cũng vậy…thôi chú cứ chơi qua tết đi rồi tìm việc cũng ko muộn đâu…chân thành đó… 

@Thegh0sTvn

em làm chỗ thực tập lun mà 3crisp3

@Thegh0sTvn 

Rủ rê 2 sếp trong đó đi nhậu và thế là…… 3bathing3

@tieugia35…thực tập chỗ nào vậy… 

@Thegh0sTvn 

HIM LAM riverside đó anh 3bathing3

@tieugia35….Ơ…thèn này khá nhỉ…a bắt đầu ngưỡng mộ cái quan hệ của chú mày rồi đó…thế thi công công trình nào…………. 

@Thegh0sTvn
 xây tô vừa mát vừa nhẹ lại dễ nghỉ 3crisp3

@tieugia35…a hỏi là nếu làm cho Him Lam thì thi công ở đâu…tô tiếc cái nnnnnnnn…. 

@Thegh0sTvn 

Ah cái tên công trình là Him Lam riverside gần mé sông ấy chỗ siêu thị lotte Q7 chạy vào tầm 300m là tới mà em làm cho nhà thầu phụ thôi 3bathing3

@tieugia35…giờ có việc làm là mừng thấy mịa rồi…đừng có kén chọn nha cu……..3ahhyes3 

@Thegh0sTvn 3crisp3 làm sướng thí mịa ngu sao bỏ 3crisp3

@tieugia35…Sao mà sướng………. 

@Thegh0sTvn 

làm chỗ mát, lên xem xem chút xuống ngồi đánh caro nghe nhạc xong lại chạy lên xem xí rồi lết xuống ăn cơm 3crisp3 mà mỗi tội lương nó trả chậm 3ahhyes3

chú em vẽ chãn bỏ mịa. nhà ống, rộng 5m.mặt đứng lại vẽ 2 cái ôtô. chú cần anh gửi cho vài mẫu anh dang làm
hợp lý hơn …………………………………3bored3

#4402296 6
ta ko có học đại học , đi làm từ sớm 3bored3

tau cũng zay

@lazyboy02_1996 làm phụ hồ hả3crisp3

#4402297 6
Tốt lắm chú, mai mốt xây nhà gọi điện chú , tạm thời h anh thích ở căn hô cao cấp hơn 3aha3

3crisp3 Ở mấy căn treo đầu dê bán thịt chó ấy mà chú thích ah 3crisp3

#4402311 1
@tieugia35 hehehe, đâu chú, ta nghía căn bên cạnh siêu thị lotte mark trên đường Lê Đại Hành rồi. Mấy căn đó treo đầu dê bán thịt chó hả??????????. Nguyên khu chung cu căn hộ cao cấp đấy

@SHden 

3crisp3Chỉ có mấy con lừa mấy chú thấy khoái chứ cho ta ta chả thèm 3crisp3

#4402314 1
@tieugia35 Hj, vâng, ngu chịu ngu thôi biết sao được, hehehe, chúc chú mau xây được nhà

@SHden 
khi nào chú mua xài đi rồi chú sẽ biết thế nào treo đầu dê bán thịt chó 3crisp3

#4402324 1
@tieugia35 Ông anh 2 tui đang ở đó mà, ông bảo cũng khá

@SHden 

mua thì giá mắc bán thì giá dưới đất ý 3crisp3

@tieugia35 lão này treo đầu dê bán thịt chó nhiều rồi nên có kinh nghiệm đó3crisp3

#4402340 1
@tieugia35 chịu thôi, ông mua 4 năm trước rồi, h thì thị trường bất dộng sản đang te tua, ai biết sau này sao. Mấy vụ dất đai hên xui

@chobenh248 ta có thời gian thực tập tại mấy công trình lớn nên ta biết 3crisp3

@tieugia35 mong sao sau này kỷ sư tiểu đường đừng làm ăn thế cho dân đỡ khổ 3crisp3

@chobenh248 

Ko làm thế cạp đất ăn ah 3crisp3

@SHden : Tòa nhà Lotte ở Lê Đại Hành đó àh ? Vừa đắt vừa ko thoải mái, khuyên bác nên tìm chỗ khác.

#4402408 1
@jodie020 Nghía thôi chưa vào lần nào, chừng 2 năm nữa mới đủ cơ

#4402410 1
@tieugia35 làm như chú Vn bao h khá nổi

@SHden 
cả ngành XD nó làm như thế bao đời nay rồi 3crisp3

P/S like cmt của ta đi chớ

#4402422 1
@tieugia35 Đúng, thế nên cũng có ông anh họ làm XD như chú, hồi đó ta mới 15t nghe nói lương ổng có 2,3 tr/tháng mà giàu nứt vách, nhưng mà h bị lãnh án 20 năm rồi. Chú giữ mình nhé. 3crisp3

@SHden 

Phương châm xây dựng 1 vợ 2 con 3 nhà 4 bánh mà 3crisp3

#4402439 1
@tieugia35 ta thì chuẩn bị đi giàn cực như con cờ hó mà chưa tới 20 chai. Số đen vl 3crisp3

Không học xây dựng, nhưng thấy nó cũng đẹp đó, chỉ tiếc là thiếu khu vui chơi, thể thao, có cái bể bơi nữa thì tuyệt,3crisp3

3ahhyes3 Diện tích nhà 5x18 thì đào đâu ra mấy cái đó pa 3ahhyes3

@tieugia35 mình thiết kế mà, thích có gì là cho nó vào thôi 3crisp3 nói thế chứ cũng tùy vào điều kiện nữa chứ thích là làm thì không làm ăn được gì, good good 3congratz3

@chobenh248 

Nói thì dễ chứ ko phải làm dễ đâu chú 3crisp3

#4402331 5
PN kế toa lét… lỡ tao đang thông thằng Cười… mày mở cửa toalet ra thấy rồi cuồng râm trỗi dậy thì sao? nguy hĩm nguy hĩm3ahhyes3

thì thông xoay vòng chứ sao 3crisp3

là sao 3ahhyes3

#4402364 4
@tieugia35 ơ chobenh248 cũng tham gia à…. vậy some 4 nhá 

@tieugia35 ý hắn là thết kế thêm cái lỗ chó chui ý,3curse3 để khi nào bị bắt gặp đang vụng trộm thì có đường thoát thân3crisp3

@14cm nó là thằng nào vậy 3curse3

@chobenh248 

Cái này buồn vẽ chơi ma 3ahhyes3 chị 14 cần thì em thiết kế cho 3ahhyes3

@tieugia35 là thằng cười te tua đó cha3crisp3

@chobenh248 3ahhyes33ahhyes3riết nhiều cười quá ta cũng mệt

ghê vậy sao

Thường thôi 3bathing3

@tieugia35  thằng này coi vậy mà giởi gớm 

@kid.smile 
cái icon chết tiệt ý gì đây3curse3

Ờ ờ…ghê lớm ;;)

@jodie020 3curse3 muốn chọt cái gì đây hả 3curse3

@tieugia35 dạ dạ đâu có, em đâu có nói gì đâu :))

@tieugia35 

@jodie020 

@kid.smile 

thanks so much 3adore33adore3

@tieugia35  nghe khen sướng tít cả tè

@kid.smile 

Thì ai chả thích khen 3crisp3

@tieugia35 

Đang bận, ko 8 dc3ahhyes3

lo làm cái giáo án giáo đồ của chú đi……….3curse33curse3

@tieugia35: tất nhiên rồi3ahhyes3

@trungst16 

ta hận chú 3curse3………

Nãy giờ ngồi quét 1 lượt forum xem nhân tình thế thái…Chợt nhận ra cái dòng chữ đầy ẩn ý đó em cảnh báo thằng nào rồi tiểu đường :)) thâm vãi hà =))

còn nhiều mạng lắm 3crisp3

#4404739 3
@tieugia35 : gài hàng như thế là giống ta rồi3crisp3

@KienCon 
Đề phòng mấy thằng vô trù ẻo ý mà 

#4404751 3
@tieugia35 : yên tâm, ta ko chơi trù ẻo cho cho nó mệt, ta cầm gạch đá bê-tông ta dìm từ từ cho đến khi nó lún xuống thành hầm mộ và cho những đứa khác đào lên3crisp3

@KienCon 
chừa mình ra nhé kiến 

#4404788 3
@tieugia35 : bây giờ đội vận chuyển nguyên vật liệu bận đi xem bóng đá rồi nên chiến sự tạm gác lại, đợi xong trận ta sẽ bàn giao trao tặng ngay

@KienCon 

chú mà chém ta là đừng trách sao muối lại mặn đấy 3curse3

@tieugia35: Mình đang có ý định năm sau xây nhà dạng tương tự như trên. Nếu có thể được phiền bạn cho xin file Cad bản vẽ căn nhà trên vào email: [email protected] Tks bạn nhiều nhiều.

haiz trên internet có mấy chục cái diễn đàn về xây dựng, bạn lên đó mà kiếm nhà liền kế là ra chứ gì 3ahhyes3

@tieugia35 Cho mình xin cái link căn bạn post đc ko? tks

@Xa_Vo_Nho_Con 

căn này là căn mình vẽ sao có link dc, vả lại mình ko muốn tặng ý tưởng của mình cho người khác, thông cảm mình chỉ post chơi thôi3ahhyes3

@tieugia35 
Ok ko sao đâu bạn. Tại thấy đẹp và phù hợp với Vợ chồng mình quá nên tính xin bạn thôi.
Dẫu sao cũng tks bạn. Ảnh to chút nữa mà thấy được kích thước thì ngon quá :)

Nhất thằng em rùi nhé…Topic khá là Hot ;))

@Xa_Vo_Nho_Con 3ahhyes3Cái này cũng chỉ phác hoạ mấy bức ah anh ơi, sở dĩ ko cho là cũng 1 phần vì căn nhà này nó mang hơi hướm Phong Thuỷ rồi, anh có thể lấy nội thất trong mặt bằng kêu người khác chỉnh lại còn số liệu kích thước thì chưa có tính toán anh ạ 3ahhyes3

@jodie020
Trùm pr đây nè 3crisp3 + tài hoa của em nữa 

@tieugia35 
Thực sự mình rất thick thiết kế này của bạn. Nó phù hợp với mảnh đất mình đang sở hữu và có ý định làm trong năm sau.
Tuy nhiên thiếu số liệu nên chắc phải nhờ mấy đứa em xem giúp.
Dâu sao cũng rát cảm ơn tieugia35 đã post bài 3congratz3

3aha3………………………………

cái gì thế hói3bored3

Còn mấy bữa nữa mày off để tao ăn mừng 3blingeye3

@tieugia35 ngày này năm sau3crisp3

@eydra_snake 

Ko được ngày này năm sau là ngày giỗ của mày rồi 3blingeye3

@tieugia35 chú cứ thế,nói đùa thui chứ mai là off rùi zo chia tay chú.cú chú nói đàn hoàn giùm chút3crisp3

@eydra_snake 

Xúc động quá, 3blingeye3 ……….Mày phắng ngay cho anh nhờ 3curse3

@tieugia35 á á dc dc ta thề khi ta trở về thì cái đầu chú ko còn một cọng tóc………….nói đùa thui tối nay vui vẻ tip nhak……hé hé3crisp3

#4402828 4
tui cũng xây dựng đây. cực thí mợ luôn . bỏ nghề luôn rùi. chuyển sang làm bên công nghệ thông tin luôn 3ahh3

#4402877 4
tuy ko biết gì về xay dung này nhug có vẻ đẹp anh nhĩ

phải của nó hok … hay là ăn trộm post lên3crisp3

Đừng có GATO…………….3curse3

3crisp3tưởng gì chú hù ai thế3curse3anh cũng học xây dựng cầu đường nữa kìa pa3burning3tiểu dê tưởng mình chú ah3aha3

cầu đường thì liên quan đéo gì tới dân dụng hả thằng kia3crisp3

@tieugia35 ta cũng dân dụng đây
đang làm cái Thảo Điền quận 2

@donnieyen2 

ngưỡng mộ quá3blingeye33blingeye3

3ahhyes3ta nghi chú ăn cắp của ai post lên thì có3ahhyes3

Móa toàn bọn GATO với tài năng của anh 3curse3

#4403082 4
mặt bằng tổng thể đẹp vãi hàng 3congratz3

3ahhyes3 cảm ơn nghen 3ahhyes3

Ah cái tấm cuối là mặt đứng tổng thể, mình ghi nhầm ý 3ahhyes3

khoe trình CAD đấy à ? có biết làm 3D như này không ?

design by Alqueadal

3ahhyes3 Buồn vẽ chơi thôi pa khoe khoang gì, mình ko đi chuyên sâu về thiết kế nội thất nên cũng ko có học thứ đó 3ahhyes3

#4403197 2
ơ mặt bằng nhá chú sao giống mặt bằng toalet nha A thế 3crisp3

Mày là thằng thứ 3 Gato với anh đấy 3curse33curse3

chú mày chỉ dc cái nói đúng3crisp3

#4403264 2
Các Thánh Tập Trung ở chỗ nài àk 3ahh3

chỗ nào có ta chỗ đó có thánh 3crisp3

#4403272 2
@tieugia35 Âu Shệt anh tiểugia 1 trong thánh đây màk phải hok 3congratz3

@kurokid 

thằng nào đồn thế 3curse3

#4403293 2
@tieugia35 thằng thuj chớ ai 3crisp3

@kurokid 

để đó ta sẽ chém nó cụt nách 3curse3

#4403298 2
@tieugia35 em chém nó cụt háng sẵn ròu còn cái nách cho chú đấy 3bored3

@kurokid 

cũng ít ác quá hen 3crisp3

#4403304 2
@tieugia35 em hiền lúm anh ạk mới chặt cụt háng thằng gay thui màk  3crisp3

3ahh3ahhhhhhhhhh tiểu dê nói ngu thế3ahhyes3xây dựng cầu đường mà ko liên quan đến dân dụng3blur3mày ko biết là học cầu đương thì có thể làm dân dụng ah3crisp3con gà này3aha3con chú học dân dụng thì đéo bao giờ làm bên cầu đường được đâu3crisp33crisp3

oh ta biết cầu đường làm cho dân dụng mà, bên ta 3 thằng cầu đường đang làm búng mực sàn với tim cột nè 3crisp3

#4403424 2
dkm.a ghét nhất thể loại đe dọa

3ahhyes3 ai đe dọa ai vậy chú 3ahhyes3

3ahhyes3lại loại GATO3ahhyes3 vì mấy công trình cầu đường lớn làm gì có cửa làm(mấy thằng to nó đứng ra thầu cả rùi3burning3con dân dụng thì thằng nào cha làm được3bored3

3crisp3 oh chú nói hay lắm giống mấy thằng cầu đường đang làm cho ta nè 3crisp3, nếu cầu đường lái qua dân dụng dc thì làm đek gì chia dân dụng với cầu đường chi cho mệt 3crisp3

3bathing3 thằng thớt đọc được tin này thì thằng thớt phải like tao,kéo chuột phải ăn đạp của tao,Alt+tab hôn đít của tao,Alt+F4 ăn đấm của tao,lick X close liếm Sh!t của tao, rút dây ăn tát của tao, tát máy or reset liếm C.C của tao, like or dis like cởi quần ra tao cho thông 3adore3

mày nói cái con cầy gì vậy 

[email protected] cho xứng với bài viết của mày 

@giat_du_ze 
thế chú muốn hổ báo với anh ah 

@tieugia35  hổ báo cáo chồn gì chứ anh thông nát lỗ @ss chú h 

@giat_du_ze 

năm trước có thằng với anh như thế, hôm nay nó tròn 1 tuổi giỗ rồi đó 

@tieugia35 im ngay nãy h chưa like tao ko like cởi quần ra cho tao thông 

@giat_du_ze 
cái đệt anh cho 1 dép vào mặt giờ ko like cho anh mà kêu anh like ah 

@tieugia35 hổ báo là anh cho gốc tre vào lỗ đít nhé like cho anh trc 

@giat_du_ze 

này thì gốc với chẩu tre 

@tieugia35 thôi anh lượn đây anh like cho chú ròi đó nhớ like lại 3crisp3

@giat_du_ze 

Good, ngoan anh thương, hổ báo là chết với anh nghen 

@tieugia35 like koi mày :|

@giat_du_ze 

chú có bị mù ko, anh like đầy đủ chú còn thiếu anh 2 cái like đấy 

Bùn bùn vẽ chơi vậy mà lên top 3crisp33crisp3

#4403965 3
cái cm mày chứ bắt bố like 

éo like thì xui cả năm nghen con 

#4405424 2
@tieugia35 cái mồm thối của mày làm tao phải like rồi.đọc bài thì t cụng định xuống like,nhưng đờ mờ mày.đọc câu kết t like nhưng phải xuống cm chửi mày đấy.sống đẻ ng ta nể.đừng có sống để ng ta chửi

@hadiep 

ơ đừng có trách ta, một phần vì cái lũ thầy chùa vietyo này nhiều quá nên ta phải đề phòng 

#4404049 3
Khảo cổ 3crisp3

3curse3 khảo cái đầu chú 3curse3

#4404316 3
@tieugia35 mấy cái bài này bố đã học wa ròu thím ơi coi như là khảo cỗ3crisp3

@kurokid 

học lẹ mậy3blur3

#4404334 3
@tieugia35 chú troll anh àk 3crisp3 may màk anh đã học wa nếu ko thì bị troll cmnr :))

@kurokid 
Thằng này khá , gọi ta 1 tiếng sư phụ đi ta truyền nghề lại cho con 

#4404488 1
@tieugia35 dạ sư lôồz ạk

@kurokid 

muốn ăn dép vào mặt hả con giai 

#4406362 1
@tieugia35 Z chú mún ass nỡ hoa àk sư lôồz 

@kurokid 
Nhờn này

#4406402 1
@tieugia35 chú xoắn anh àk 

@kurokid 

Ko đáng bận tâm 3bathing3

#4406424 1
@tieugia35 chú nhát wá anh tán chú z mà chú bỏ cho anh àk 3crisp3

@kurokid 
thế ko thấy hình con sư tư tính ăn đứa bé sao, chú có bị ngu hay bị dốt ko mà ko hiểu ý của ta3bathing3

#4406502 1
@tieugia35 àk ý chú là con sư tử , bố là em bé mặc dù chú mún ăn bố 

bố cũm đék phải bận tâm 3crisp3

@kurokid 

Nói như chú thì con nít lên 3 cũng nói được, ko hiểu hay là ngu tỏ ra nguy hiểm hả? 

#4406570 0
@tieugia35 ko hĩu nhưng theo anh thấy thì chú nguy hiễm vãi 

@kurokid
Người ta bảo giấu dốt + nhiệt tình = phá hoại nghiêm trọng đúng là ko sai 

#4406586 0
@tieugia35 Thì anh cú thíc z thì làm j` dc anh nào 

@kurokid 
em đâu có dám làm gì đâu, em sợ trẩu tre lắm ạ 

like rồi nha mảy.thằng thớt khốn nạn dám uy hiếp anh em 3curse3
Bản vẽ thiết kế đẹp đó mà éo biết chất lượng ra sao có bị rút ruột không đây 3crisp3

éo uy hiếp, cho tụi mày xem chùa hả 3curse3

chú thằng là gato thứ 4 đấy 3curse3

@tieugia35 đệt cái này là có rút ruột công trình rồi có tật giật mình hả mài 3crisp3

@choi_xong_dong 

rút con mắt mài nhà tao xây mà rút hả 3curse33curse3

@tieugia35 đệt mày xây xong rồi bán ai biết được hả kỹ sư xây dựng 3crisp3 

like thui, tau sợ tài của chú rùi, nhà anh mà chú đưa mẫu tk tùm lum thế chú thật ác quá, thế anh phải mua nhà mới thui.

cái đệt, chú là thằng gato thứ 5 đấy 3curse3

@tieugia35 3ahhyes3 như vầy còn chưa lại chú, cứ để căn ấy cho Jodie ở, hum khác tk cái khác cho anh ! 3crisp3

@HoangTuSJC 

muốn anh tk cho chú thì chuyển tài khoản trước vài chai đi 3crisp3

bản vẽ cũng sạch sẽ đấy chứ nhỉ 3bored3

vẽ bằng máy chứ có vẽ bằng tay đâu mà ko sạch bác 3crisp3

@tieugia35 
vẽ bằng máy mà ko vẽ đc thì vẫn cứ bẩn bt. sạch sẽ ở đây ko thể hiểu theo nghĩa đen đc :-<

ước gì cũng có trang mạng cho anh em xây dựng tụi mình chia sẽ bài tập thế này nhỉ. mình cug học xây dựng đây , 

có cả đống ý chứ, ketcau.com và diendanxaydung.com.vn ý 

ước gì cũng có trang mạng cho anh em xây dựng tụi mình chia sẽ bài tập thế này nhỉ. mình cug học xây dựng đây , 

#4404498 2
MẶT BẰNG THÌ ĐẸP ĐÓ CÔNG NĂNG OK NHƯNG MẶT ĐỨNG THÌ THẤY THÔ CỨNG QUÁ….CHỈNH LẠI MẶY ĐỨNG TÝ THÌ OK ĐÓ…!!!

nhà liền kế mà, vả lại mình vẽ căn này có áp dụng 1 số kiến trúc phong thuỷ phù hợp với số và mạng của mình chứ ko phải vẽ chung cho tất cả.

Dù sao cũng cảm ơn đã góp ý 3bathing3

bản vẽ trên nếu đối xứng lại sẽ tốt  hơn , đường vào nhà bên trái cảm giác giống như nó đâm vào tim mình

ah thuật phong thủy gọi là dẫn khí vào nhà đó bác nếu đối xứng khí sẽ ko lưu thông dc khắp nhà từ đó làm gia chủ sinh ra bệnh tật, hao tài, tốn của, sự nghiệp thất bại và nhiều thứ nữa mà mình ko tiện liệt kê ra ở đây.

#4404650 2
ngon day nhung kho gieu qua. thich nhung khong du keng hiiiiiiiiiiiiii

like có cần keng đâu mà sợ 3ahhyes3

#4404658 2
ok. lau khong vao` nen khong biet

#4404771 1
coi chừng xui like thui 3ahh3

3crisp33crisp33crisp33crisp3

#4404786 1
@tieugia35 bác cũng thâm gớm3ahhyes3

@bazuka 

ko thâm sao lại lũ sư chùa vietyo 3crisp3

ai lại để nhà vệ sinh trên bêp nấu thế kia

có ảnh hưởng gì đâu 

Chú cũng học xây dựng à, sao ta ko bik nhi, mình cũng học XD nè

sao ko ảnh hưởng,sai hoàn toàn phong thủy bạn nhé

3crisp3 thế ảnh hưởng gì nói nghe chơi coi, đây học phong thủy mới 2 năm ah thông cảm 3ahhyes3

@tieugia35 
thế thì học lại đi nhé,nếu là kiến trúc sư mà thiết kế như vậy là chủ nhà họ chửi cho đấy,thế nhé bạn

@myloves1984 

mình hỏi bạn việc đặt toe loét ở trên nhà bếp thế nó ảnh hưởng thế nào bạn ko giải thích dc làm sao mình sửa, chí ít bạn phải giải thích nguyên chứ ai vô cũng nói như bạn thì banh nhà mất

Thú thiệt, Mình đọc gần hết 4 cuốn sách chưa kể những tài liệu quý về PT còn ko để cập tới cái vấn đề mà bạn nói trên đây.

bạn học trường nào,ra trường bao nhiêu lâu rồi vậy,nói chung là cứ phải tiếp xúc với thực tế thì sẽ vỡ ra hết,chứ đừng dựa vào mấy cái mình học được trên lý thuyết :D

Thế bạn nghĩ mấy cái thực tiễn ấy xuất phát từ đâu, nói phải có căn cơ chứ, PT nó chia ra làm nhiều trường phái mỗi trường phái nó có cái hay của nó nhưng tựu chung cũng là làm gia chủ cảm thấy thoải mái, gia đình hưng thịnh, vui vẻ, con cháu hòa thuận.

Mình cũng nói rõ luôn, bếp hay còn gọi là táo trong phong thủy chỉ kị vài điều sau đây
thứ nhất : đối diện nhà vệ sinh, hồ cá
thứ hai: ko đặt đúng cung
thứ ba: đặt bất cứ thứ gì liên quan tới nước ở trên nó (trên bếp thôi)

Mình hiểu cái bạn nói nhưng tầng trên của nhà ko còn gây ảnh hưởng gì với bếp nữa cả trừ khi có nước ở trên nhiễu xuống thì mới gọi là ảnh hưởng nhưng điều đó khó xảy ra lắm.

#4405467 1
tao là người like thứ 100 :)):)) tao rất vui và hạnh phúc..còn xúc động nữa…xin cảm ơn tất cả mọi người…xin cảm ơn…..:((

cảm cái coăn mợ mày 

#4405628 1
@tieugia35 đệu mía…mày đếu thấy tao là ng` like thứ 100 à? mai tao đánh xỉu chủ "100"…tao mà trúng tao tặng mày 2 container Cooking Oil cho chú xài dần dần3adore3

@Mr.35 
mày troll topic anh hơi nhiều đó 

#4405649 1
@tieugia35 hýhý ồ thế à….thế thỳ thôi anh lượn đây ….chú bảo trọng nhé…mai anh vào troll chú tiếp 

@Mr.35 
chú đang chống với "thánh" đấy 

#4406250 1
@tieugia35 

@Mr.35 
chú tính nhờn với anh tới khi nào 

#4406864 0
@tieugia35 tới khi chú cho anh thông phát 3adore3 a muốn đc chú wét lỗ dậu wá! 

cái phòng bếp nó không đơn giản như 3 cái lý thuêyts bạn vừa nói đâu :D,chịu khó va chạm thực tế vào,minh cũng là kts,trước mới làm cũng bị chửi suốt ý mà,mãi rồi cung đúc kết kinh nghiệm,còn cái phong thủy để làm gia chủ thoải mái,làm ăn vượng hay không ý lại có các thầy chuyên về phong thủy rồi,bạn có biết thế nào là chấn phong thủy và tạo năng lượng cho đất chưa?

chấn phong thủy thì dc hiểu là điều chỉnh lại phong thủy nơi ở
tạo năng lượng cho đất thì mình chưa hiểu rõ cho lắm bạn giải thích về phần này tý hay ý bạn nói tới "đất tốt hay đất xấu tại nhà gia chủ và biện pháp để giúp cho đất nơi ấy thêm sinh khí "

bếp thì nó chỉ có thế đặt sao cho nó đúng tọa đúng phương là ổn và đại kỵ 1 số điều như mình nói là ổn, nếu bạn thấy còn thiếu thì cứ bổ sung mình sẽ tìm hiểu thêm

Ah bạn có sai lầm 1 chút đây chuyện vương cát của ngôi nhà là do Phong Thủy chứ ko phải do mấy ông thầy coi Phong Thủy bắt mạch đâu.

nói chung là ném đá nhau tí thôi,chứ bản vẽ kiến trúc mà bới ra thì đầy cái để nói,chả ai hoàn hảo đc đâu,phải chịu khó va chạm thực tế chứ đừng mang lý thuyết ra làm j,những cái mình được học chỉ dùng làm cách tư duy cho minh sau này thôi 

thực hành thì cũng phải trên lý thuyết bạn ạ, như mình nè ra ngoài công trường quản phần xây tô hồi mới đầu đâu biết gì đâu cứ nghĩ là ko biết gì hỏi họ chỉ xong bị chửi là "trong sách nó ghi sao ko về mà đọc" lúc đó mình cũng hỏi lại lý thuyết 1 đường ra công trường thực hành 1 nẻo mà" lúc này ông sếp ổng vặn cho 1 câu nhớ tới giờ "Thế vậy mày học chi cho mệt vậy, ra công trường làm thợ hồ chừng nào tích đủ kinh nghiệm tao cho làm cai" 3ahhyes3

k phải dân trong ngành ai hiểu đc

3ahhyes3 thấy vậy chứ mấy cái này thợ hồ nó còn xem dc trừ bản vẽ kết cấu thì chỉ có kỹ sư mới hiểu

[email protected]  t k có ý định làm thợ hồ hay thợ xây nếu bác muốn thì tùy

Topic toàn chém gió…Khóa cho rồi 3crisp3

ko sao dù gì cũng đạt dc thành tựu mỹ mãn rồi3crisp3

#4406554 1
haizzzzz, toàn phong thủy phong vân , mấy cái này không tìm hiểu, chỉ có ông bà già và ông anh 2 thì khoái mấy cái này, riêng anh mê tiền, gái và võ thuật thôi, quên, còn mê làm đẹp nữa

Sở thích mỗi người mà ko nói được3bathing3

kiến trúc dân dụng ah kiểu gì mày cũng sịt em ah :))

3ahhyes3 kỹ sư ông lội 3ahhyes3

like but no cmt 3crisp3

like cho thớt nè 3bored3 mà nhìn nó nhức đầu wa'3blur3

Chủ đề cùng mục

size x large, size x large Đứa,
https://linkvaobong88ag.club Lời Ca Khúc Điểm nhanh Hợp âm az Chords up

Bản quyền bởi VietYO.com v3.0 - Viet Nam Youth Online
Diễn đàn mở của cộng đồng người Việt trẻ online - Liên hệ (info @ vietyo.com)