Tâm sự - chia sẻ 2012-03-07 00:54:31

Trai nghèo là trai bất tài!

[justify]Đàn ông mà không đi xe xịn, không mời được bạn gái vào nhà hàng sang trọng ít nhất một lần trong đời, không có tiền mà lo xông xênh cho vợ con thì đừng nói với mình rằng đó là đàn ông đích thực![/justify]

[justify]8-3 vừa rồi, các nàng xinh xinh ở công ty xúng xính khoe nhau quà các chàng đã tặng. Nhiều anh ở văn phòng cứ liếc xéo liếc nghiêng, thỉnh thoảng trề môi khinh bỉ “thằng tình địch đó nó chỉ có tiền chứ đầu rỗng tuếch”! Còn mấy chị “hội người cao tuổi”, cứ chép môi “quà tặng vật chất thì chưa chắc đã hay. Đã có tấm lòng thì cái e-card không cũng cảm động lắm rồi”.[/justify]

[justify]Mình thấy thương thương các lão ấy cứ AQ, vì thật tâm mình tin chẳng có anh nào giàu mà đầu óc rỗng tuếch cả. Thực chất các anh nhiều tiền là do họ luôn nhạy cảm thị trường, biết nắm bắt cơ hội nhanh, quan hệ rộng rãi và tất cả các kiến thức có trong đầu được chuyển hóa hết thành tiền.[/justify]

[justify]Trong khi những anh thạc sỹ, tiến sỹ có khi cả xấp bằng, nhưng chẳng có cái gì chuyển được thành thứ nhìn được, tiêu được![/justify]

[justify]Còn các chị, có thật các chị nghĩ vậy không? Nếu vẫn còn xuân xanh, xinh đẹp và thông minh, lại học cao biết rộng, các chị có chắc là mình không “rung rinh” với các món quà đắt tiền, với cách chiều chuộng cực kỳ phóng khoáng của một chàng nhà giàu nào đó trong mớ đang theo đuổi, mà chỉ chăm chăm tìm tấm lòng trong những lời tặng trên thiệp hay không?[/justify]

[justify]Nếu có người thật lòng chỉ chọn “tấm lòng” như thế thật thì có lẽ nó chỉ tồn tại ở mấy chị 7x đời cuối mơ mộng và quá lứa mà thôi. Thử hỏi chọn mấy anh đấy làm chồng thì tã giấy hay sữa cho con sau này chắc cũng “ảo” được như e-card đấy nhỉ?[/justify]

[justify]
[/justify]

[justify]
[/justify]

3 loại đàn ông bất tài

Theo mình quan sát, có ba loại đàn ông bất tài.

Loại thứ nhất, rõ ràng nhất là những chàng sau bao năm mà vẫn không có gì trong tay, chẳng có gì trong óc và cóc có gì trong túi. Chạy xe lọc cọc, quần áo xuềnh xoàng, lương tháng thường xuyên chỉ đủ xài đến hết ngày 25, cơm thì chỉ dám ghé chỗ quán bụi. Dạng này thì chị em mình nên tránh xa từ tám kiếp chẳng nên nói đến, dính vào các trai này dù có được cái “mẻ ngoài” kéo lại thì cũng chả để làm gì. Nghèo rớt mùng tơi là chuyện dĩ nhiên không còn gì bàn cãi.

Loại thứ hai là nhiều kiến thức trong đầu nhưng cũng chỉ để “chém gió” cho vui. Loại bất tài này đáng sợ nhất vì họ suốt ngày che giấu sự bất tài của mình và được vô số người bênh vực rằng chỉ vì họ “thiếu may mắn” mà thôi!

Loại thứ ba là những trai giàu “nhà có điều kiện”. Những cậu này được may mắn thừa kế gia tài do cha mẹ để lại, có sẵn cơ sở kinh doanh… nhưng không biết giữ và phát triển, chỉ ăn tiêu phá của, vung tiền qua cửa sổ cho gái bu quanh… Dạng này nói thực cũng chỉ là bất tài mà thôi, chẳng khá khẩm gì.

Chả có tiền nào bẩn!

Nhiều anh và cả chị viết blog thương bọn Lexus co chân lên ghế khi uống café trong quán sang, phỉ nhổ bọn nhà giàu là do tiền “bẩn”, chả có văn hóa, chỉ lươn lẹo và cơ hội, tận dụng quan hệ mà có tiền chứ tài cán gì.

Theo mình thì chỉ có 3 loại tiền, tiền xu, tiền cotton và polymer, và không có loại nào là bẩn cả. Mình thấy anh đi xe hơi nào cũng sạch sẽ, lịch sự, áo tuyệt nhiên không có mùi mồ hôi dầu. Mình cũng thấy họ mở cửa xe và nhường đường cho phụ nữ. Họ ăn uống cũng từ tốn, đặt cái ly xuống bàn cũng thấy đầy tinh tế và lãng mạn. Giày họ đi và cái bút họ ký long lanh hoa tuyết cũng đều đẹp.

Họ lươn lẹo, kiếm tiền bằng chụp giựt, bằng quan hệ… bằng kiểu gì gì đi nữa cũng là nhờ sự khôn ngoan và sáng tạo cả thôi. Thử hỏi không khôn ngoan, khéo ứng xử thì làm sao có quan hệ mà “lợi dụng”?

Hơn nữa, đã là kẻ có tài thì bất kỳ ngành gì, nghề gì thì đều có thể tận dụng để trở thành chuyên gia, nhà tư vấn chuyên môn… kiểu gì cũng kiếm tiền tốt! Chẳng hạn như các bác đạo diễn đi làm giám khảo cho các gameshow truyền hình cũng catse cao ngất đó thôi!

Chẳng biết khi nào dân ta mới bỏ kiểu chụp mũ bảo dân giàu có thừa tiền thường là tiền bẩn. Theo mình muốn giàu, muốn có tiền thì người giàu cũng phải bỏ công ra như ai. Cũng cùng một công như người khác, mà họ kiếm được nhiều tiền hơn, là họ có tài hơn còn gì!!

Theo: 24h
Không thể thực hiện tác vụ do chủ đề hiện đang ở trạng thái lưu trữ

#2896892 0
không biết ai viết bài này, tính cm 1 đoạn dài mà lại thôi, không thể nói đc với nhnugữ người mà trong đầu chỉ nghĩ đến $, copy cm của naka đến chỗ mà thớt copy bài này nhé, thanks

Theo mình thì chỉ có 3 loại tiền, tiền xu, tiền cotton và polymer, và không có loại nào là bẩn cả
3bathing3 3bathing3 3bathing3

#2896929 0
chẳng biết thằng chủ bài viết thuộc loại nào, nhưng mình xin phép đoán nó thuộc loại 3 3curse3 3burning3 3burning3 3burning3

mình thây hay và 9 xác mà , bất tài vô dụng thì dừng có đòi hỏi 3blingeye3

#2896967 0
Nghèo thì 99% là vì ngu và lười. Chẳng ai chăm chỉ khôn ngoan mà nghèo. 3bored3

#2896993 0
VN đang từng bước tiến đến một xã hội làm giàu bằng tri thức, làm giàu bằng chất xám. tôi cũng chẳng muốn comment gì nhiều. xã hội nay đã khác xưa, không nên để giới trẻ học theo cách nghĩ cũ của thập niên trước. xét cho cùng học vẫn là chìa khóa quan trọng nhất để thành công.

#2896997 0
@gintoki bạn xem lại những người nghèo đc chính phủ báo đài hỗ trợ xem, họ nghèo là vì ngu và lười hay vì cái gì
@babyandsmile theo bạn sao là có tài, sao là bất tài
tiền không có loại nào là bẩn cả, bẩn ở đây là dùng cách nào để kiếm tiền

#2897042 0
@babysmile: vâng, hay, 9 xác, và thiếu sót trầm trọng, bạn đã nghĩ đến chuyện đi làm, công việc k nhw ý muốn chwa? Bị ghét, bị gank, bị 4cus, bị bóp dái, quăng tạ các kiểu twf đòng nghiệp?
Hay đơn giản là nhw xã hội "Công bằng, dân chủ, văn minh" này, bạn tốt nghiệp ĐH với cái = k phải ngành kinh tế, liệu bạn có twj tin có 1 việc làm lương cao mà k cần đồng tiền đi trước( có khi là tới vài trăm triệu). và khi đó gia đình bạn k thể lo nổi==> kiếm 1 công việc trái ngành=> k phát huy năng lực => nghèo tiếp?
còn cái bài viết trên, đọc tới đoạn "Họ lươn lẹo, kiếm tiền bằng chụp giựt, bằng quan hệ… bằng kiểu gì gì đi nữa cũng là nhờ sự khôn ngoan và sáng tạo cả thôi. Thử hỏi không khôn ngoan, khéo ứng xử thì làm sao có quan hệ mà “lợi dụng”?" đã thấy buồn cười rồi, ng viết bài này chắc k nghĩ đến lúc bị lừa nhỉ? Hay cuộc sống của ng viết toàn màu hồng, chả phải lo nghĩ, xã hội toàn ng tốt, và tiền của mấy bố vác giấy tờ giả đi lừa ng khác là tiền sạch?
cmt thế thôi, mình đọc nhiều chuyện trên vietyo suốt mà đên topic này thấy thốn khó tả quá mới phải lập tài khoản để cmt 3ahhyes3

#2897963 0
@naka người nghèo nào đc chính phủ báo đài hỗ trợ? Xin lỗi bạn là mình nói 99% . 1% ấy mình trừ những người khuyết tật hoặc không có khả năng lao động ra rồi. Có rất nhiều người khuyết tật nhưng họ vẫn đầy nghị lực sống, chăm chỉ làm việc và dùng cái đầu của họ để bù đắp cho cuộc sống. Những người đó họ không hề nghèo. Không như ai chân tay đầy đủ nhưng cái đầu không dùng đến nằm chảy xác ra rồi trông chờ vào các loại hỗ trợ. Hay những cái thể loại mới lăn ra cuộc sống đc 3 bước chân gặp một cái trở ngại là đã quay ra hận đời lại tưởng thế là hay, là cool lắm. Hãy nhìn những người như Nick Vujicic kia mà sống. 3bored3 Còn với mình những thằng thanh niên chân tay lành lặn đầy đủ, không khiếm khuyết não bộ mà không làm đc cài gì ra hồn thì chỉ là đồ bỏ.

Không nói gì nhìu chi muốn dislike thôi………………thớt chỉ mới nhìn thấy 1 mặt của cuộc đời ah……

#2902544 0
cãi nhau nhiều thế nhở.Mỗi người 1 quan điểm sao cứ áp đặt cho người khác thế nhở 3bored3 3bored3

#2902923 0
truyền hình vĩnh long có chương trình vượt lên chính mình, thắp sang niềm tin, ngôi nhà mơ ước
chính phủ việt nam có chương trình hỗ trợ xóa đói giảm nghèo
báo công an và một số báo khác có chương trình chung một tấm lòng, vòng tay nhân ái
thanh niên có một số cong tác chiến dịch mùa hè xanh, quĩ vì người nghèo, sinh viên nghèo ăn tết
còn nhiều nữa mà naka không nhớ hết, bạn không cần phải xin lỗi vì những điều bạn chưa biết, nhưng bạn cứ tìm hiểu xem có phải những người đc hỗ trợ từ chương trình trên có phải hoàn toàn là người khuyết tật như bạn nói, hoặc là người lười và ngu không
một số chunogư trình chỉ dành riêng cho người khuyết tật : thần tài, quĩ chất độc màu da cam, quĩ giúp đõ bệnh nhân lao, đền ơn đáp nghĩa cho thương binh xã hội
dân nghèo ở nc ta là bao nhiu mình không rõ, nhưng không phải người khuyết tật chỉ chiếm 1 % đâu bạn ạ
vn tuy trình độ không cao, nhưng nghiên cứu về bài toán dân số và thu nhập cung toàn là chuyên gia và họ cung chưa dám kết luận 99% dân VN nghèo vì lười và ngu đâu bạn
cách suy nghĩ của bạn là khá hay
nhưng h mình giả dụ 1 thanh niên tay chân lành lặn, không khiếm khuyết bộ não, trình độ lao động phổ thông
lương ngày 150k
trên còn cha mẹ già, dười còn 1 em đang học
tiền xăng, tiền chợ, tiền học phí cho em, tiền nhà, tiền điện, tiền nước
cân bằng sao cho đủ chưa kể đến trái gió trở trời mua thuốc men cho cha mẹ già, mỗi năm cũng ráng mua(chứ không may nổi) cho em mình 1 cái áo mới chứ
sau hết tất cả, người con trai kia sẽ còn lại được gì, bao lâu thì anh ta tự mua nổi cho mình một đôi dép, làm sao có bồ, làm sao cưới vợ, có dám sinh con không…
đời không như là mơ, không phải ai cũng đc ngồi yên trên ghế nhà trường 12 năm để rồi khoác lên mình chiếc áo sinh viên, sau những năm đại học ra trường với tương lại đầy hứa hẹn
rất nhiều sv ra trường không tìm đc việc làm phải làm trái nghề chuyên môn, mà trái chuyên môn thì lương không như ý,
không phải họ dở, mà vì cái gì thì những người từng ôm hồ sơ xin việc sẽ biết, làm 10 bộ hồ sơ nộp 10 cty chờ 1 tháng vẫn không có 1 cú dt là bình thường
những trường hợp kể trên có hpải vì ngu hay là vì lười đâu, họ vãn sống, vẫn nỗ lực từng ngày đó thôi, mà từ 1 hoàng cảnh khó khăn đến ổn định, rồi tới khá giả là 1 con đường rất dài, khó thể có thành quả 1 sớm 1 chiều được, những người hôm nay đã và đang đi trên con đường đó dưới mắt bạn và tác giả của bài viết trên vẫn là kẻ ngu, kẻ lười, kẻ vô dụng thì có oan ức không?
có thể hiện giờ học vấn bạn khá cao, bạn có cái nhìn vi mô hay vĩ mô gì mình không biết, nhưng mình sống giữa cộng đồng người lao động nghèo, và với tư cách 1 người lao ngheo mình khẳn định với bạn là nhận đình của bạn quá khắc khe và thiếu thực tế
hãy quan tâm đến cộng đồng nhiều hơn bạn sẽ hiểu
không 1 người chủ nào chịu trả lương cho công nhân 3 đồng nếu như có thể thuê với giá 2 đồng, thậm chí họ chỉ trả 1,5 đông còn làm hay không tùy bạn, thất nghiệp ở vn h nhiều lắm, bạn không làm có người khác làm, công việc của người chủ đã xong, vời đồng hoặc 1,5 đồng đó bạn có đủ để nuôi gia đình không đó là việc của bạn, mặc kệ giá xăng tăng, ga tăng, điện tăng…

đó là lí do người lao động nghèo thì sẽ tiếp tục nghèo trong những năm sắp tới nữa
và khi nói ra điều nay tôi biết bạn sẽ rất bất bình, bạn cm như thể chưa từng sống tại việt nam

Ghét người giàu, khinh người nghèo,ganh tỵ người tài năng, đó là người Việt Nam,
Làm ăn kinh doanh lớn ở Việt Nam chúng ta thì phải có lý lịch ở TW
Và sống ở XH nào thì phải thích nghi với nó, đừng để XH bóc lột mà phải bóc lột lại XH :D

đừg để ng khác khinh mình….cố gắng sống là chính mình….kô gì là kô thể khi ta có niềm tin 3bye3 3bye3 3bye3 3bye3 3bye3 3bye3 3bye3 3bye3 3bye3………….

#2904959 0
@naka Cạnh nhà mình có 1 ông anh, nhà có em gái , bố, mẹ, cùng một thằng em rể thuộc dạng phế vật. Nhưng anh ấy vẫn có thể chu cấp đc cho bố mẹ, vẫn có oto để đi, vẫn nuôi đc em gái + cháu gái. Cuộc đời anh ấy thì như sau . Bỏ học cấp 3, đi học nghề thợ máy của bố mình, sau đó đi làm một lao động phổ thông như bạn nói ấy. Sau đó thì anh ấy chịu khó đi học hỏi khắp nơi để nâng cấp tay nghề, và thoát khỏi cái lao động phổ thông trở thành thợ giỏi, và anh ấy kiếm tiền bằng cách sửa chữa những cái máy mà người khác không sửa đc. Còn cái người thanh niên như bạn nói, là một kẻ lười suy nghĩ, cam chịu số phận , chấp nhận làm một lao động phổ thông cho đến cuối đời, vì vậy đừng hỏi vì sao lại nghèo. Sự khác biệt giữa Nhật và VN là người Nhật cho dù làm một việc nhỏ cũng sẽ tìm mọi cách để tối ưu hóa sản phẩm của mình, còn người VN thì chỉ cố làm láo cho nhanh. Mình là một thằng sinh viên của ĐH bk HN và mình thực sự thất vọng với cách làm việc, hành xử , lối suy nghĩ của những người lao động nghèo. Họ luôn nhận bản thân là nạn nhân của xã hội, họ luôn thấy xã hội bất công, nhưng họ lại ngại việc, còn khi làm một việc gì thì lại tìm cách để làm qua cho nhanh. Cách đây 3 năm mình đi học về qua đường Giải Phóng trên chiếc xe đạp bị lỗi , cứ vài hôm lại tuột xích dù mình đã sửa nhiều cách. Đến hôm mình dắt xe trên đường thì gặp một ông chú sửa xe đạp , chú ấy gọi mình vào và bảo để chú làm cho, mình nói mình không mang tiền theo ,nhưng chú ấy sửa và không lấy tiền của mình. Thực sự là từ sau đấy chiếc xe mình vẫn đi cho đến năm vừa rồi cho thằng em vẫn không tuột xích lần nào . Còn ông chú ấy h đã từ một người xách hộp đồ sửa xe bên đường thành một ông chủ cửa hàng sửa xe máy ở ngã tư giải phóng - trường chinh. Hay thằng bạn thân bỏ học cấp3 h đã mở đc spa ở Hạ Long… Còn rất nhiều những người khác mà mình gặp , đấy mới là cố gắng thực sự để vươn lên. Và mình nhìn theo những con người như thế để sống chứ mình không cam chịu làm một lao động phổ thông đến cuối đời.

#2908663 0
nhưng khi anh ấy chưa làm j nên chuyện thì mọi người vẫn suy nghĩ như bạn là nghèo là ngu và lười, chừng nào làm đc thành tích đi rồi mới đc khẳng định là mình không ngu và lười sao
có những chuyện không quan trong quá trình chỉ quan trọng kết quả, có những việc không quan trọng kết quả chỉ quang trọng quá trình, với cách nhìn người của bạn thì trước khi thằng bạn và người thợ máy kia thoát khỏi cái kiếp nghèo đeo đuỏi họ vẫn là những tên ngu và lười
bạn hãy hỏi với câu chuyện bạn kể nếu 2 người kia chưa có thành tích bạn có kể về họ không
cái naka thây ở đây là những người nghèo vẫn dám chấp nhận cuộc sống và từng bước vương lên
còn bạn lại nói 99% nghèo là lười và ngu, chẳng ai chăm chỉ khôn ngoan mà nghèo
chính câu nói của bạn đó, bạn thử xét đi, còn theo quan niệm của bạn thì mình xét luôn, trước kia bạn của ban và chàng thợ máy cung ngu và lười, họ chỉ siêng và khôn đc 1 chút mơi đây thôi, họ khôn là vì họ sắm đc oto, mở đc spa
nói nghe hơi chát chú nhưng mình đang nhìn theo con mắt của bạn, nếu bất bình hãy sữa lại câu cm ở trên đi,và cả tư tưởng nữa

NÓI CHUNG LÀ ĐỌC CŨNG THẤY CÓ LÝ CHỨ KO PHẢI VÔ LÝ
NGU DỐT THÌ KO THỂ TRÁCH ĐƯỢC, VÌ ĐẺ RA ĐÃ KÉM VỀ TRÍ TUỆ THÌ ĐÀNH CHẤP NHẬN
CÒN LƯỜI THÌ KO THỂ TRÁCH AI NỮA
CỘNG CẢ 2 LẠI THÌ NGHÈO LÀ ĐÚNG

đừng đứng về phía người giàu mà nói những người nghèo không cố gắng… bất tài,bạn thử vào vai những người nghèo xem,bạn sẽ nói như thế nào… họ cũng đã cố gắng,nhưng cuộc sống không cho họ cơ hội… 3curse3 3curse3

Gintoki àh? bạn nên nhớ 1 thằng sinh viên còn đạp xe đi học,chưa có SH để đi!mà bố mẹ kô phải tàn tật hay như những ng mà bạn nói đc nhà nc hỗ trợ ấy!thì cái thằng sinh viên ấy còn nghèo!nhà nó cũng còn nghèo lắm!"Nghèo thì 99% là vì ngu và lười. Chẳng ai chăm chỉ khôn ngoan mà nghèo."=>thằng sv ĐH BKHN mà bạn nói cũng đang tự chửi bố nó ngu mẹ nó ngu,bố nó lười mẹ nó lười đấy!còn những ngừoi mà bạn nói thành công như thế ấy nên nhớ là trên TG chỉ có bingate,1 stevenjob thôi!nhìn lại mình đi rồi hãy cm vs tư cách là 1 thằng có tiền hơn xh

chỉ là 1 mặt cuộc sống, xã hội được như bài viết của thớt thì đúng là 1 xã hội lý tưởng rồi.
những người nông thôn vất vả ra thành thị kiếm ăn ko cố gắng sao, ko làm việc quần quật suốt ngày đêm mà vẫn chỉ đủ ăn. chỉ có 1 số ít người có cơ may đi đúng con đường của mình thôi

nói như vậy là nông cạn, ng bất tài là ko đưa vợ vào nhà hàng sang chí ít thì cũng 1 lần - câu này thôi là đủ tiêu chuẩn đưa bạn vào danh sách n~ đứa đáng bị khinh oy (bạn coi trọng hình thức hơn là ý nghĩa) 3curse3. nghèo trong xã hội VN hiện tại có nhiều cách hiểu nhiều nguyên nhân chứ ko đơn thuần chỉ là nhưng những j bạn nói. nói thẳng cho bạn biết mình bây h muốn làm việc theo đúng ý muốn + chuyên môn thì phải chạy ko dưới 100tr để vào làm ok. giàu hay nghèo nó còn phụ thuộc vào số phận mỗi ng, tại sao bạn ko tự hỏi sao bạn cũng đi mua vé số mà chỉ toàn ng khác trúng độc đắc hàng trăm triệu thậm chí cả tỷ còn mình thì ko. 3bored3

người ta nói là thiên thời địa lợi nhân hòa , mỗi n nên chọn cho m 1 thứ , được cái này thì mất cái khác nhưng phần được bao h cũng sẽ hơn

@Gintoki chốt 1 câu là bạn nói 99% là hơi quá 3curse3 cuộc sống màu hồng à, nhà nghèo từ lúc chiến tranh cha mẹ ko có lo đủ tiền cho học nên phải nghỉ học sớm đi làm, thử hỏi đã ko học đến nơi thì kiếm việc dễ quá hé, họ cũng lành lặn cũng thông minh cần cù…. nhưng cái chính là xã hội ngày nay ko có cái bằng cấp mà còn không có tiền nữa thì chỉ có làm mấy cộng việc lương thấp, rồi giá xăng giá gá giá tất cả đều lên mà tiền họ kiếm được chẳng lên, 1 số người từ nghèo mà làm ăn khấm khá lên là số ít được đưa lên tivi thôi, đa số thực tế vẫn còn vật vã với cái cuộc sống mà ko có tiền là bị đè đầu cưỡi cổ…. thế là ông phán họ ngu họ lười à 3curse3 3burning3 muốn ngốc àầu dậy là 1 sự thần kì 3curse3 đừng nghĩ bạn có được học bạn có gia đình khá giả có máy tính onl khuya mà bạn có thể khinh thường mọi người…. 99% những thằng ngu đều cho rằng mình giỏi hơn người và tự cho mình cái quyền khinh người khác, nên mình nghĩ bạn….. chắc có lẽ 3crisp3 3crisp3

#2908946 0
tùy quan điểm mỗi người 3bored3

bài này cũng hay đấy. cho dù thớt chỉ nhìn dc 1 mặt nhưng toát lên dc 1 ý chí tiến thủ, khéo léo và khôn ngoan mới kiếm dc nhiều tiền. nói vậy thôi ai mà chả mê tiền, mọi thứ trong cuộc sống đều phải quy đổi ra thành tiền. đi học, di làm….tất cả cũng là vì tiền đó thôi. ai chả mong có dc 1 cs tốt đẹp, và trước tiên là kiếm thật nhiều tiền. sorry các bác theo chủ nghĩa bênh nghèo 3ahhyes3

#2909122 0
@thitde_comchay =)) bạn biết hiện nay một tháng mình kiếm đc bn tiền không? Bố mẹ mình không hề nghèo bố mẹ mình thừa tiền để cho mình cuộc sống chẳng phải làm gì đến cuối đời. Nhưng mình không xin gì nhiều , mình không muốn phải tiêu nhiều tiền của bố mẹ, nên lúc mới vào trường mình chỉ xin học phí, tiền trọ, tiền ăn và một chiếc xe đạp. Hiện h thì mình có xe wave để đi chứ không còn đi xe đạp nữa và mình chỉ còn xin bố mẹ học phí và tiền trọ, tiền ăn mình tự lo đc. 3bored3
@naka những người mà mình nói họ chưa bao giờ nghèo và không bao giờ nghèo. Nghèo là khi không có khả năng kiếm ra đồng tiền chư nghèo không phải là không có tiền. Còn người ngu và lười là người không có khả năng kiếm tiền hay tự disable khả năng kiếm tiền của mình thì mới là nghèo.

#2909183 0
Uhm, bằng cấp nhiều nhưng làm ra tiền ít là "bất tài". Cũng đúng, nhưng trước khi nói thì nên xem lại tại sao nó có bằng cấp mà lại ko thể kiếm đc việc làm như "COCC". Đừng có vơ đũa cả nắm. Còn bạn nghĩ chỉ có 3 loại tiền j j đó. Đều bỏ công sức nghĩ nát óc để làm giàu thì những thằng buôn lậu, in tiền giả chắc nó nằm chơi xơi nước nhỉ, chả nghĩ ngợi j nhỉ. Nó cũng xe hơi, cũng lãng mạn, cũng hào phóng. Nên bạn ngưỡng mộ :D. Theo mình cái gì cũng có 1 mặt đúng và 1 mặt sai thôi bạn.

#2909196 0
Gintoki àk tao chỷ cmt 1 câu thoaj: " mày cố gắg học đy roài khj nào làm giàu dc. thỳ hãy sủa nha… tớy khj mày già chết thỳ cứ ôm số tiền kím dc. đy theo nhaz koan traj… đúg là loại não fẳg như mày chã pao h` làm gì dc. xã hội… mày nóy chã khác nào chữi bố mẹ mày bất tài vô dụg lại ngu nên ngèo chỷ chu cấp mày dc. cái xe đạp đy học 3crisp3 3crisp3 "
P/s: sốg là để làm giàu cho mình và cho XH thoaj chứ cái loại cóa cái suy ngỹ chữi cả bố mẹ mày thỳ tao pó tay roài Gintoki àk

#2909236 0
nghèo không phải là không có khả năng kiếm ra tiền, mà là đầu vào không vừa với đầu ra, nói không kiếm đc tiền chắc tại viêt nam hiện giò chắc chỉ có mấy bé mẫu giáo, chứ một số em thiếu nhi tiểu học ngoài giờ học ra cũng đã biết phụ giúp cha mẹ kiếm $
nói theo cách của bạn hiện nay tại VN vẫn có một số thanh thiếu niên không hề kiếm đc $, chỉ quen xài tiền của cha mẹ, theo bạn nói những thành phần đó là nghèo, nhưng họ có nghèo không, không, họ đi tay ga, xài dế xịn,họ đc xếp vào loại khá giả bạn à
mình hiểu cái quan điểm bạn nói về nghèo, đó là nghèo ý chí, nghèo nghị lực, nghèo nàn kiến thức, riêng điểm này mình hoàn toàn tán dương và đồng ý quan điểm của bạn
nhưng mặt khác, quan điểm của bạn vẫn là quan điểm, mỗi người có thế giớ riêng, bạn có thể sống theo quan điểm của mình nhưng không thể dùng nó để suy xét và nhận định về xã hội
xã hội dựa trên những tiêu chuẩn chung, mặt bằng chung, việt nam là nước đang phát triển nhưng với sự nghiên cứu của thế giới thì thu nhập bình quân đầu người vẫn là thấp
mà thấp và do sự bất cân bằng giữa thu và chi, do đâu có sự mất cân bằng, là do lạm phát, giá hàng tiêu dùng, hàng thực phẩm, những loại hàng thiết yếu cho cuộc sống hàng ngày cứ leo thang vùn vụt trong lương thì không tăng theo kịp thời giá
chưa hết giá trị đồng tiền của chúng ta đang nhỏ lại so với hàng hóa, ngày xưa chúng ta ăn 1 viên kẹo giá 100 đồng, ăn ổ bánh mì 2000 đồng, ngày nay con em chúng ta ăn viên kẹo 1000 đồng, ăn ổ bánh mì 12000 đồng
các chuyện gia kinh tế đã chứng minh theo thời giá thì lương người lao động tăng nhưng thu nhập lại giảm, cái này bạn có thể seach trên google, chính vì thế mà nhừng người kiếm sống bằng sức cần lao của mình bây h kiếm 1 thắng 2-3 triệu sống vẫn không thoải mái như ngay xưa lương 5-3 trăm ngàn 1 tháng, đây là một vấn đề nan giải cho các nhà cầm quyền ở nước ta
không phải người lao động ở không rảnh quá ngồi than thân trách phận,trách đời bất công mà đó là một cách để xoa dịu tâm lí cùng cực của họ, hộ đâu có đc ăn học, đâu hiểu đc nhiều như bạn đơn giản là khi tâm lí đi vào ngõ cụt thì họ tìm cách giải tỏa mà thôi, giống như 1 câu nói đùa
vạn sự khởi đầu nan
gian nan bắt đầu nản
khi nản thì ta than
than xong rồi ta rán
đúng là naka chưa thấy ai ăn ở không mà giàu, nhưng trên thực thế vẫn có muôn vàn người dùng sức cần lao của mình, bán mặt cho đất bán lưng cho trời, làm quần quật quoanh năm không khá nỗi, bạn nhìn lại đi, có những mãnh đời bất hạnh, có những gia đình neo đơn, có những tai họa, hiểm nguy luôn rình rập đổ xuống đầu người lao động, với những hoang cảnh như thế ai đa cảm thì rơi nước mắt, ai vững lòng thì cũng phải sắt se, vậy với câu tư tưởng của bạn nghèo thì hết 99% do ngu và lười, có oan uổn cho những hoàn cảnh đáng thương đó không, có uất ức cho những ai đang miệt mài tranh đấu vì tương lai không, bạn không thấy là bạn đang xúc phạm những người đó hay sao, bạn cảm thấy mình đúng 100% hay không có lỗi phải gì trong câu nói của mình à, bạn thử nói với bất kỳ một người lao động nào xem, với cô bán ve chai, anh phụ hồ, hay bác lao công quét rác xem họ nghĩ gì, có ai tức đến bật khóc hay không?
có thẻ bạn tự tin vào khả năng của bạn, thế giới quan của bạn, nhưng bạn đã chắc là mình đã suy xét hêt mọi mặt của vấn đề chưa,bạn có nhĩn hết những khía cạnh, những góc tối của xã hội khi buôn lời như thế?
"bạn biết hiện nay một tháng mình kiếm đc bn tiền không? Bố mẹ mình không hề nghèo bố mẹ mình thừa tiền để cho mình cuộc sống chẳng phải làm gì đến cuối đời. Nhưng mình không xin gì nhiều , mình không muốn phải tiêu nhiều tiền của bố mẹ, nên lúc mới vào trường mình chỉ xin học phí, tiền trọ, tiền ăn và một chiếc xe đạp. Hiện h thì mình có xe wave để đi chứ không còn đi xe đạp nữa và mình chỉ còn xin bố mẹ học phí và tiền trọ, tiền ăn mình tự lo đc."
hoan hô bạn, bạn đã có 1 suy nghĩ tốt là không thích xài tiền của ba mẹ, nhưng vì bạn sinh ra trong gia đình có ba mẹ đủ sức lo cho bạn đến cuối đời nên bạn mãi mãi không hiểu cảm giác của những người nghèo , luôn nỗ lực vươn lên không ngừng nhưng vẫn luôn bị những tần lớp trên xem thường, thậm chí là khinh miệt, bạn sẽ không hiểu đâu, nếu không bạn đã không cm như thế
bạn mãi mãi không hiểu
b

mày đang tự chủi ông bà ba mẹ và giòng họ mày hả thớt.ba me mày la giàu sẵn hả hay là cũng phải đi làm lung vất vả ở ngoài rồi từ từ moi giàu lên dc.may noi cu nhu cuc shit ấy ba mày có từng đi ăn quán bụi ko thế mà mẹ mày vẩn thích ba của mày đó.Bây giờ mày sung sướng quá rồi chỉ di xe xịn mặc dồ đẹp va ăn nhà hàng nên bắt đầu tỏ vẻ khinh người ah.Và tao chắc chắn một điều mày cũng chẳng giỏi giang gì.mà mày chỉ thuộc loại đàn ông bất tài thứ 3 mà mày đã kể ở trên vì những người có học sẽ chẳng bao giờ nói chuyện va kheo khoang như dậy

#2909618 0
Thôi không nói nữa các bạn thích thì cứ làm người nghèo đi. Còn thằng nào đã cố gắng để có tiền thì thằng đấy không nghèo. Đừng có lấy nghèo làm cool là đc.

#2909636 0
Tớ ăn nói tử tế chứ tớ chưa chửi một ai cả. Còn con bitch nào thích chửi thì cứ chửi. Chửi đc trên nét còn ra đời thì cắm mặt xuống cho người khác chửi .100 thằng vô dụng ngoài đời thì 100 thằng hung hăng vào net nên tớ cũng chăng chấp. Ai nói chuyện đc tử tế thì tiếp chuyện. 3crisp3

#2909761 0
bạn nói chuyện như những người tư bản, toàn dùng $ và tài sản để đánh giá con người, bạn phaỉ thấy đc những gì họ làm có thành tích cho là đúng, cách suy nghĩ chủ quan,bạn đã không hiểu thì không cần phải nói nữa đâu, kẽo những người khác lại bức xúc, nói nặng lời thì thành ra 4rum ta thiếu văn hóa, thực ra 4rum ta không thiếu văn hóa, chỉ có lắm kẻ nhiều tiền thừa học vấn như thiếu ý thức thôi

#2909808 0
chẳng thể đòi hỏi gì ở 1 đất nước đang phát triển, xã hội chưa công bằng và luật pháp cũng ko phân minh… vấn đề này là đề tài muôn thưở, bàn cãi lại đụng chạm
tớ chỉ đồng ý là lười nhác là đồ bỏ
bài của thớt hoặc cóp đâu đó, tích cực thì ít mà tiêu cực thì nhiều
3bored3 3bored3 3bored3

K có giàu, nghèo thì làm đ'' gì có cái thứ gọi là XÃ HỘI !!!!

#2909960 0
Không có tư bản hay cộng sản gì hết. Chỉ có con người thôi. Lột ra thì ai cũng như nhau. Mình không bằng người thì là vì cái gì?
3bored3

3curse3 cái đệt,bài viết thật là vl
Thử hỏi các chú cứ lên xã nghèo như :VD nhé : Mèo Vạc ,Đồng Văn,Lũng Cú( Hà Giang ) xem thế nào ?
Điện ko có,thức ăn toàn ngô,sắn ( có lúc còn nhịn đói ),mùa đông lạnh đến thấu xuơng thịt còn ko có quần áo mà mặc,mấy đứa trẻ vẫn còn cởi chuồng ! Thử hỏi họ còn nghĩ đến việc Học như chúng ta đc ko ?
Ko có ai ngu hơn ai,mà chỉ có những người có điều kiện tốt hơn,gia đình tốt hơn thì con cái đc ăn học tử tế hơn !
Giả sử các bạn mà là những người ở trên đó xem,liệu các bạn sẽ nghĩ đến cái gì trước ??? ( Liệu có phải là bữa ăn của ngày hôm sau và có quần áo mặc ấm ko ? )
Mình thấy bài viết trên RẤT VỚ VẨN 3curse3 3curse3 3curse3

MẤY CHÚ COMMENT Ở TRÊN CHẮC CÒN NHỎ TUỔI,SUY NGHĨ CHƯA ĐC CHÍNH CHẮN THUI !

xin lỗi bạn Gintoki chứ nhìu ng làm quần quật cả đời cũng có hết nghèo đâu… nói chiện thì thông qa não 1 tí… bạn hỉu j về đời mà ngồi đó xàm điên, zậy theo bạn ntn gọi là ngèo… nếu bạn k bít thì đừng bao h nói tới cái câu ngu đó nữa nhé. dễ làm nkhác nổi điên lắm

@Gintoki tổ tiên ông bà cha mẹ chú mới sinh ra đã giàu sẵn hay sao??? họ cũng từng thuộc 99% như chú nói đó…đừng tự chửi vào mặt mình như vậy…não phẳng mà tỏ ra nguy hiểm

còn phụ thuộc vào số phận nữa - thời thế tạo anh hùng mà - chứ anh hung đâu tạo đc thời thế …Zzz Giả dụ - b có 1 mảnh đất trị giá 10ty => b chuẩn bị bán và như vậy b có là ng giàu có ko ? nhưng đen thay - vào 1 ngày mát giời - ông Ng T Dũng chẹp miệng - chỉ tay - bảo mở đg qua đấy - thế là thuộc diện giải tỏa —> cái này là do ngu - do bất tài hay do ji ?? 3congratz3 3congratz3

Đệt mấy bác. 3ahh3 3ahh3, em copy bài để mọi người thảo luận mà ae quăng dislike bài em 3congratz3 3congratz3

mình bất tài, vô dụng nhưng có 160m2 đất ở HN ko biết có lấy vợ đc ko nhỉ

#2926193 0
Gintoki: nói tóm lại bạn là 1 thằng ngu=)) 3crisp3 3crisp3

nên nhìn thoáng hơn một tí, thế này nhé: ngu + lười = nghèo(hiển nhiên) nhưng nghèo chưa chắc do ngu+ lười đâu! 3curse3
tiếp nữa là ta nên trách người lười thôi, còn người ngu thì không có cớ gì trách họ cả, mà phải thuơng họ, vì họ không may mắn, họ không được như ta(giả sử rằng to khôn hơn họ) cuộc sống này cần đạo đức, cần sự chia sẽ của cộng đồng và dĩ nhiên cần sự thông cảm thương yêu, nếu thấy người giàu mà ghét thì dễ hiểu là do ganh tỵ còn thấy nghèo mà ghét họ mà mắng rằng ngu quá nên nghèo thì không còn tình người gì cả.
mình bình luận chung toàn bài chứ không bám vào trích dẫn riêng của thành viên nào nhé.

chuẩn lê duẩn - đồng ý vài phần vs thebaobt 3be_eaten3 3be_eaten3

dkm mình thấy bài viết này làm nhục bon con trai tui mình mệ . làm ra tiền nhiều để nuôi mấy đứa con gái thực dụng sống bám vào khả năng làm tiền của đàn ông ah . dkm tui con gái dạo này lộng ngôn cái con nhỏ anh thư viết bài này thật sự ăn bám

3ahh3 3ahh3 Đừng tự hào mình nghèo nhưng giỏi mà hãy tự hỏi tại sao mình giỏi mà vẫn nghèo 3ahhyes3 3ahhyes3. Thớt nói đúng đấy các bạn à, học hành là một con đường để mình sau này có kiến thức. Còn chuyện giàu được hay không là ở bản thân mình đã thật sự cố gắng và có nhạy cảm hay không??? Theo tớ những người giàu là những người giỏi bất kể họ làm ngành nghề gì có học hành đến nơi đến chốn hay không. Họ giàu thì chắc chắn họ phải giỏi 3burning3 3burning3 3burning3

Chủ đề cùng mục

quan hệ, tấm lòng, Theo mình, Loại thứ, bất tài, đi xe, e card, Mình thấy, kiến thức, trong đầu,
https://linkvaobong88ag.club Lời Ca Khúc Điểm nhanh Hợp âm az Chords up

Bản quyền bởi VietYO.com v3.0 - Viet Nam Youth Online
Diễn đàn mở của cộng đồng người Việt trẻ online - Liên hệ (info @ vietyo.com)